BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ojú ewé to wà yìí,
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Ojú ewé to wà yìí,
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Tọkọtaya gbajúmọ̀ òṣèré, Lateef Adedimeji àti aya rẹ̀, Adebimpe bí ìbẹta
2
Wo ohun márùn-ún tó yẹ kí o mọ̀ nípa ofin tuntun tó rọ̀ mọ́ nọ́ńbà BVN tí Banki àpapọ̀ gbé jáde
3
Kókó ọ̀rọ̀ tí Akeem, ọkọ Sisi Alagbo sọ rèé lẹ́yìn ìṣẹ̀lẹ̀ tó mú kí ẹnu ayé kun òun àti aya rẹ̀
4
Mo kọ́kọ́ takú láti fẹ́ Bimpe àmọ́ ìdí rèé tí mo ṣe fẹ́ ẹ - Lateef Adedimeji
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 14 Ọ̀pẹ̀̀ 2022
5
Wo bí ìfìyàjẹni àwọn ọlọ́pàá lásìkò ìwọ́de òṣìṣẹ́ ṣe bí àyájọ́ ọjọ́ òṣìṣẹ́ àti ìdí tí wọn ṣe yan ọjọ́ àkọ́kọ́ oṣù Karùn-ún
6
'Ìdí tí mo fi máa ń sunkún nínú fíìmù nígbà tí mo bẹ̀rẹ̀ eré nìyí'
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 1 Èrèlè 2025
7
Aráàlú dáná sun àgọ́ ọlọ́pàá n'Ibadan bí ọlọ́kadà kan ṣe kú lójú pópó lásìkò táwọn ọlọ́pàá dá a dúró
8
Ọkùnrin kan hú òkú ẹ̀gbọ́n rẹ̀ lọ báńkì bíi ẹ̀rí pé ó ti kú, òun sí ló tọ́ sí láti gba owó rẹ̀
9
Fathia Williams ṣàlàyé àjọṣepọ̀ òun àti Saidi Balogun, bí wọ́n ṣe wọ àńkóò aṣọ lóde
10
Orí kó Lateef Adedimeji yọ lọ́wọ́ ikú òjijì, ló bá mú orin ọpẹ́ sẹ́nu
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 11 Ọ̀pẹ̀̀ 2022